18:28 EDT Thứ sáu, 21/09/2018
CHÀO MỪNG 87 NĂM NGÀY THÀNH LẬP ĐOÀN THANH NIÊN CỘNG SẢN HỒ CHÍ MINH (26/3/1931 - 26/3/2018)
Văn phòng điên tử
Sở giáo dục đào tạo
Cổng thông tin cà mau
Hệ thống mail
Cải cách hành chính
mạng giáo dục
Văn bản pháp quy

Tiện ích

Albums ảnh

Video

Văn bản

Download

Tỷ giá

Tháng Chín 21, 2018, 5:39 pm
Mua CK Bán
AUD 16,825.61 16,927.17 17,111.95
CAD 17,826.43 17,988.32 18,184.69
CHF 24,028.09 24,197.47 24,510.59
DKK - 3,631.27 3,745.08
EUR 27,288.38 27,370.49 27,613.98
GBP 30,616.92 30,832.75 31,107.05
HKD 2,940.92 2,961.65 3,005.98
INR - 323.34 336.02
JPY 204.39 206.45 213.21
KRW 19.27 20.28 21.56
KWD - 77,020.95 80,042.64
MYR - 5,616.58 5,689.26
NOK - 2,821.66 2,910.09
RUB - 350.43 390.48
SAR - 6,208.42 6,451.99
SEK - 2,628.60 2,694.76
SGD 16,897.40 17,016.52 17,202.27
THB 706.16 706.16 735.61
USD 23,290.00 23,290.00 23,370.00

Trang chủ Tin Tức Hỏi - đáp

hcm

Xếp lương khi tuyển dụng phải căn cứ vào nhu cầu công việc, vị trí việc làm

Thứ sáu - 23/10/2015 02:44
.

.

Xếp lương khi tuyển dụng phải căn cứ vào nhu cầu công việc, vị trí việc làm

GD&TĐ - Tôi tốt nghiệp Trường Đại học Sư phạm Hà Nội 2, Khoa Giáo dục Mầm non. Vừa qua, tôi tham gia thi tuyển viên chức và đã trúng tuyển. Theo quyết định tuyển dụng, tôi được hưởng lương hệ số 1,86, không phải là 2,34. Việc xếp lương của tôi như vậy có đúng quy định không? – Nguyễn Thùy Dương (thuyduong***@gmail.com).

* Trả lời:

Điều 20 Luật Viên chức quy định, việc tuyển dụng viên chức phải căn cứ vào nhu cầu công việc, vị trí việc làm, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp và quỹ tiền lương của đơn vị sự nghiệp công lập.

Việc xếp lương khi tuyển dụng phải căn cứ vào nhu cầu công việc, vị trí việc làm được tuyển dụng, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp và quỹ tiền lương của đơn vị sự nghiệp công lập.

Nếu bạn đăng ký dự tuyển và trúng tuyển vào vị trí của giáo viên mầm non (mã ngạch 15.115) dành cho người có trình độ đào tạo trung cấp, thì việc xếp lương bậc 1, hệ số 1,86 ở thang lương ngạch viên chức loại B, Bảng lương chuyên môn nghiệp vụ đối với viên chức trong đơn vị sự nghiệp (bảng số 3), ban hành kèm theo Nghị định số 204/2004/NĐ-CP là đúng quy định. 

Trong thời gian tập sự bạn được hưởng 85% mức lương của vị trí việc làm này.

Sỹ Điền
http://giaoducthoidai.vn

 

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 

Tin vắn

  • * Tính đến năm học 2017 - 2018 Phòng GD&ĐT huyện có 39 trường đạt chuẩn quốc gia
    Mầm non, mẫu giáo: 10 trường; tiểu học 18 trường; THCS 11 trường
  • * Tính đến hết học kỳ 1 năm học 2017 - 2018 Phòng GD&ĐT huyện có 86 trường trực thuộc với 1 214 nhóm, lớp và 33178 học sinh
    Mầm non, mẫu giáo 16 trường, 183 lớp với 5223 cháu; tiểu học 49 trường,747 lớp với 17.881 học sinh; THCS 21 trường, 284 lớp với 10.074 học sinh
  • * Toàn huyện hiện nay còn 48 trường tiểu học trực thuộc Phòng GD&ĐT
    Ngày 26/3/2018, Ủy ban nhân dân huyện Trần Văn Thời ra Quyết định số 1327/QĐ-UBND về việc giải thể trường tiểu học Đất Biển sáp nhập vào trường tiểu học 3 Phong Điền.

Thư mục tài liệu


Open all | Close all

Liên Kết Website

 

Danh Ngôn Cuộc Sống

Chiến thắng bản thân là chiến thắng hiển hách nhất.

Hỗ trợ trực tuyến

Quản trị
Name: Lâm Tấn Điền

Thống Kê Truy Cập

Đang truy cậpĐang truy cập : 97


Hôm nayHôm nay : 2698

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 49853

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 5996316