16:44 EST Thứ sáu, 15/12/2017
Chào mừng kỷ niệm 34 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11
Văn phòng điên tử
Sở giáo dục đào tạo
Cổng thông tin cà mau
Hệ thống mail
Cải cách hành chính
mạng giáo dục
Văn bản pháp quy

Tiện ích

Albums ảnh

Video

Văn bản

Download

Tỷ giá

Tháng M. hai 15, 2017, 3:55 pm
Mua CK Bán
AUD 17,272.48 17,376.74 17,531.74
CAD 17,529.95 17,689.15 17,918.47
CHF 22,688.39 22,848.33 23,144.54
DKK - 3,542.44 3,653.55
EUR 26,604.31 26,684.36 26,927.53
GBP 30,182.95 30,395.72 30,666.85
HKD 2,865.76 2,885.96 2,929.23
INR - 353.42 367.30
JPY 199.52 201.54 203.34
KRW 19.25 20.26 21.53
KWD - 75,081.78 78,029.23
MYR - 5,529.05 5,600.73
NOK - 2,702.67 2,787.44
RUB - 384.58 428.54
SAR - 6,042.26 6,279.46
SEK - 2,659.75 2,726.76
SGD 16,663.37 16,780.84 16,964.42
THB 683.86 683.86 712.40
USD 22,680.00 22,680.00 22,750.00

Trang chủ Tin Tức Hỏi - đáp

hcm

Nam nhà giáo công tác 5 năm trở lên ở vùng ĐBKK được hưởng trợ cấp lần đầu

Thứ hai - 07/09/2015 22:54
.

.

GD&TĐ - Năm học 2015 - 2016, tôi được điều động đến một xã biên giới của tỉnh Điện Biên để dạy học. Xã này cũng được Nhà nước công nhận là cùng có điều kiện kinh tế, xã hội đặc biệt.


Trước đó tôi dạy ở vùng thuận lợi của huyện Mường Chà. Vậy trường hợp của tôi, ngoài phụ cấp thu hút tôi có được hưởng trợ cấp chuyển vùng hay không? – Ngô Khang Huy (ngokhanghuy***@gmail.com).

* Trả lời:

Theo Điều 6 Nghị định số: 116/2010/NĐ-CP của Chính phủ về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn, quy định về trợ cấp lần đầu và trợ cấp chuyển vùng như sau: 

Đối tượng quy định tại Điều 2 Nghị định này đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ 3 năm trở lên đối với nữ và từ 5 năm trở lên đối với nam được hưởng trợ cấp. Cụ thể:

- Trợ cấp lần đầu bằng 10 tháng lương tối thiểu chung;

- Trường hợp có gia đình chuyển đi theo thì ngoài trợ cấp lần đầu, còn được trợ cấp tiền tàu xe, cước hành lý cho các thành viên trong gia đình cùng đi và hưởng trợ cấp chuyển vùng bằng 12 tháng lương tối thiểu chung cho hộ gia đình;

- Chỉ thực hiện một lần mức trợ cấp quy định tại Khoản 1 và Khoản 2 Điều này trong cả thời gian công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

Căn cứ vào quy định nêu trên và theo thư bạn viết trường hợp của bạn thuộc đối tượng được hưởng trợ cấp lần đầu bằng 10 tháng lương tối thiểu chung.

Tuy nhiên, bạn phải có thời gian công tác từ đủ 5 năm trở lên thì mới được hưởng trợ cấp này. Vì vậy ngay trong năm học này, bạn chưa đủ điều kiện về thời gian để được hưởng trợ lần đầu.

Trường hợp nếu bạn có gia đình chuyển đi theo thì ngoài trợ cấp lần đầu, bạn còn được trợ cấp tiền tàu xe, cước hành lý cho các thành viên trong gia đình cùng đi và hưởng trợ cấp chuyển vùng bằng 12 tháng lương tối thiểu chung cho hộ gia đình theo quy định hiện hành nêu trên.

Sỹ Điền
http://giaoducthoidai.vn

 

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 

Tin vắn

  • * Tính đến năm học 2016 - 2017 Phòng GD&ĐT huyện có 36 trường đạt chuẩn quốc gia
    Trong đó: Mầm non, Mẫu giáo 8 trường; Tiểu học 17 trường; THCS 11 trường.
  • * Năm học 2016 - 2017 Phòng GD&ĐT huyện có 86 trường trực thuộc với 1 245 nhóm, lớp và 33 266 học sinh
    Trong đó: Mầm non, Mẫu giáo 16 trường với 182 nhóm, lớp và 5059 cháu; Tiểu học 49 trường với 770 lớp và 18001 học sinh; THCS 21 trường với 293 lớp và 10206 học sinh

Thư mục tài liệu


Open all | Close all

Liên Kết Website

 

Danh Ngôn Cuộc Sống

Một ông thầy mà không dạy được cho học trò việc ham muốn học tập thì chỉ là đập búa trên sắt nguội mà thôi.

Hỗ trợ trực tuyến

Quản trị
Name: Lâm Tấn Điền

Thống Kê Truy Cập

Đang truy cậpĐang truy cập : 33

Máy chủ tìm kiếm : 8

Khách viếng thăm : 25


Hôm nayHôm nay : 2208

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 32807

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 5416177