09:33 EDT Thứ năm, 20/09/2018
CHÀO MỪNG 87 NĂM NGÀY THÀNH LẬP ĐOÀN THANH NIÊN CỘNG SẢN HỒ CHÍ MINH (26/3/1931 - 26/3/2018)
Văn phòng điên tử
Sở giáo dục đào tạo
Cổng thông tin cà mau
Hệ thống mail
Cải cách hành chính
mạng giáo dục
Văn bản pháp quy

Tiện ích

Albums ảnh

Video

Văn bản

Download

Tỷ giá

Tháng Chín 20, 2018, 9:19 am
Mua CK Bán
AUD 16,742.02 16,843.08 17,026.96
CAD 17,797.36 17,958.99 18,155.04
CHF 23,806.29 23,974.11 24,284.35
DKK - 3,597.13 3,709.87
EUR 27,045.08 27,126.46 27,367.81
GBP 30,323.24 30,537.00 30,808.69
HKD 2,930.49 2,951.15 2,995.33
INR - 321.54 334.16
JPY 205.43 207.51 213.65
KRW 19.23 20.24 21.51
KWD - 76,878.63 79,894.80
MYR - 5,603.62 5,676.14
NOK - 2,819.69 2,908.06
RUB - 348.46 388.29
SAR - 6,202.77 6,446.12
SEK - 2,598.50 2,663.90
SGD 16,847.10 16,965.86 17,151.08
THB 706.65 706.65 736.12
USD 23,280.00 23,280.00 23,360.00

Trang chủ Tin Tức Hỏi - đáp

hcm

Giáo viên thể dục kiêm nhiệm có được hưởng chế độ bồi dưỡng giờ dạy thực hành?

Thứ hai - 18/01/2016 20:07



Ảnh có tính chất minh họa/internet
Ảnh có tính chất minh họa/internet

GD&TĐ - Hỏi: Tôi mới được nhà trường phân công dạy kiêm nhiệm thể dục từ đầu năm học đến nay, nhưng tôi vẫn chưa được hưởng các chế độ của giáo diên dạy thể dục.

Xin hỏi tôi có được hưởng chế độ bồi dưỡng và trang phục theo Quyết định 51/2012/QĐ-TTg hay không? (canh***@gmail.com).

* Trả lời:

Theo Điều 3 Quyết định số: 51/2012/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ " Quy định về chế dộ bồi dưỡng và chế độ trang phục đối với giáo viên, giảng viên thể dục thể thao", quy định: Chế độ bồi dưỡng được chi trả bằng tiền và được tính bằng 1% mức lương tối thiểu chung cho 1 tiết giảng thực hành.

Còn tại Điều 4 Quyết định này quy định: Đối với giáo viên, giảng viên thể dục thể thao dạy chuyên trách môn thể dục, thể thao được cấp 2 bộ quần áo thể thao dài tay/năm, 2 đôi giầy thể thao/năm, 4 đôi tất thể thao/năm, 4 áo thể thao ngắn tay/năm.

Đối với giáo viên, giảng viên dạy kiêm nhiệm (giáo viên dạy môn học khác dạy kiêm nhiệm môn thể dục, thể thao) được cấp 1 bộ quần áo thể thao dài tay/năm, 01 đôi giày thể thao/năm, 2 đôi tất thể thao/năm, 2 áo thể thao ngắn tay/năm.

Trang phục thể thao do Việt Nam sản xuất, phù hợp với khí hậu từng vùng, miền.

Như vậy, căn cứ vào quy định nêu trên và theo thư bạn viết, trường hợp của bạn được hưởng chế độ trang phục theo quy định nêu trên.

Tuy nhiên chúng tôi không thấy Quyết định số: 51/2012/QĐ-TTg quy định giáo viên dạy thể dục kiêm nhiệm được hưởng chế độ bồi dưỡng tiết dạy thực hành. Do đó nhà trường sẽ không đủ cơ sở pháp lý để làm các thủ tục cho bạn được hưởng chế độ này.

Về việc bạn vẫn chưa được hưởng chế độ trang phục, theo chúng tôi bạn có thể căn cứ vào số: 51/2012/QĐ-TTg để gặp gỡ trực tiếp hiệu trưởng nhà trường để được giải đáp thỏa đáng.

Sỹ Điền
http://giaoducthoidai.vn

 

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 

Tin vắn

  • * Tính đến năm học 2017 - 2018 Phòng GD&ĐT huyện có 39 trường đạt chuẩn quốc gia
    Mầm non, mẫu giáo: 10 trường; tiểu học 18 trường; THCS 11 trường
  • * Tính đến hết học kỳ 1 năm học 2017 - 2018 Phòng GD&ĐT huyện có 86 trường trực thuộc với 1 214 nhóm, lớp và 33178 học sinh
    Mầm non, mẫu giáo 16 trường, 183 lớp với 5223 cháu; tiểu học 49 trường,747 lớp với 17.881 học sinh; THCS 21 trường, 284 lớp với 10.074 học sinh
  • * Toàn huyện hiện nay còn 48 trường tiểu học trực thuộc Phòng GD&ĐT
    Ngày 26/3/2018, Ủy ban nhân dân huyện Trần Văn Thời ra Quyết định số 1327/QĐ-UBND về việc giải thể trường tiểu học Đất Biển sáp nhập vào trường tiểu học 3 Phong Điền.

Thư mục tài liệu


Open all | Close all

Liên Kết Website

 

Danh Ngôn Cuộc Sống

Sự gương mẫu của người thầy là tia sáng mặt trời thuận lợi nhất đối với sự phát triển tâm hồn non trẻ mà không có gì thay thế được.

Hỗ trợ trực tuyến

Quản trị
Name: Lâm Tấn Điền

Thống Kê Truy Cập

Đang truy cậpĐang truy cập : 26


Hôm nayHôm nay : 2391

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 45157

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 5991620