03:19 +07 Thứ hai, 17/06/2019
NHIỆT LIỆT HƯỞNG ỨNG THÁNG CÔNG NHÂN VÀ THÁNG AN TOÀN VỆ SINH LAO ĐỘNG NĂM 2019 - THÁNG CÔNG NHÂN NĂM 2019 " MỖI CÔNG ĐOÀN CƠ SỞ - MỘT LỢI ÍCH ĐOÀN VIÊN"
Văn phòng điên tử
Sở giáo dục đào tạo
Cổng thông tin cà mau
Hệ thống mail
Cải cách hành chính
mạng giáo dục
Văn bản pháp quy

Tiện ích

Albums ảnh

Video

Văn bản

Download

Tỷ giá

Tháng Sáu 17, 2019, 2:12 am
Mua CK Bán
AUD 15,888.19 15,984.09 16,255.83
CAD 17,189.19 17,345.30 17,640.18
CHF 23,168.94 23,332.27 23,634.20
DKK - 3,469.75 3,578.50
EUR 25,955.92 26,034.02 26,714.34
GBP 29,234.44 29,440.52 29,702.45
HKD 2,935.47 2,956.16 3,000.41
INR - 334.55 347.68
JPY 208.02 210.12 216.21
KRW 17.99 18.94 20.54
KWD - 76,591.39 79,596.27
MYR - 5,567.13 5,639.17
NOK - 2,647.52 2,730.50
RUB - 360.45 401.64
SAR - 6,204.43 6,447.84
SEK - 2,429.53 2,490.69
SGD 16,859.34 16,978.19 17,163.54
THB 732.62 732.62 763.18
USD 23,265.00 23,265.00 23,385.00

Trang chủ Tin Tức Hỏi - đáp

hcm

Giáo viên sang làm thủ quỹ có được hưởng phụ cấp thâm niên?

Thứ sáu - 30/09/2016 09:21




Giáo viên sang làm thủ quỹ có được hưởng phụ cấp thâm niên?

GD&TĐ - Hỏi: Trong thời gian giảng dạy giáo viên được phân công làm thủ quỹ 4 năm (vẫn hưởng ngạch lương giáo viên) thì có được tính thâm niên 4 năm đó không? - (vu0103n-nghu0129a-nguyu1ec5n@facebook.com).

* Trả lời:

Theo Khoản 1, 2 Điều 1 Thông tư liên tịch số: 29/2015/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC-BLĐTBXH ngày 20/11/2015 của liên bộ gồm: Bộ GD&ĐT, Bộ Nội vụ, Bộ Tài chính, Bộ Lao động Thương binh và Xã hội "Sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số: 68/2011/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC-BLĐTBXH ngày 30/12/2011 hướng dẫn thực hiện một số điều của Nghị định số: 54/2011/NĐ-CP ngày 4/7/2011 của Chính phủ về chế độ phụ cấp thâm niên đối với nhà giáo", có nêu rất rõ về đối tượng được hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo như sau:

- Nhà giáo thuộc danh sách trả lương được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt, đang làm nhiệm vụ giảng dạy, giáo dục trong các cơ sở giáo dục công lập thuộc hệ thống giáo dục quốc dân và các trường, trung tâm, học viện thuộc cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội được nhà nước cấp kinh phí hoạt động (bao gồm nguồn thu từ ngân sách nhà nước cấp và các nguồn thu sự nghiệp theo quy định của pháp luật)”.

- Nhà giáo thuộc danh sách trả lương được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt, đang làm nhiệm vụ giảng dạy, hướng dẫn thực hành, thí nghiệm tại các xưởng trường, trạm, trại, trung tâm thực hành, phòng thí nghiệm, phòng bộ môn, tàu huấn luyện của cơ sở giáo dục phổ thông, cơ sở giáo dục thường xuyên, cơ sở giáo dục nghề nghiệp, cơ sở giáo dục đại học công lập”.

Như vậy, với quy định nêu trên nếu như bạn thuộc danh sách trả lương được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt và vẫn tham gia giảng dạy có kiêm nhiệm làm thủ quỹ thì bạn hoàn toàn đủ điều kiện để được xét hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo.

Trường hợp nếu bạn không còn tham gia giảng dạy mà chuyển hẳn sang làm thủ quỹ thì bạn sẽ không thuộc đối tượng được hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo theo Nghị định số: 54/2011/NĐ-CP mặc dù bạn vẫn hưởng lương ngạch giáo viên.


 

Sỹ Điền
http://giaoducthoidai.vn/

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 

Tin vắn

  • * Tính đến giữa năm học 2018 - 2019 Phòng GD&ĐT huyện có 41 trường đạt chuẩn quốc gia
    Mầm non, mẫu giáo: 11 trường; Tiểu học 19 trường; THCS 11 trường.
  • * Tính đến hết học kỳ 1 năm học 2017 - 2018 Phòng GD&ĐT huyện có 86 trường trực thuộc với 1 214 nhóm, lớp và 33178 học sinh
    Mầm non, mẫu giáo 16 trường, 183 lớp với 5223 cháu; tiểu học 49 trường,747 lớp với 17.881 học sinh; THCS 21 trường, 284 lớp với 10.074 học sinh
  • * Đến gần cuối học kỳ 2 năm học 2017-2018 toàn huyện còn 48 trường tiểu học trực thuộc Phòng GD&ĐT
    Ngày 26/3/2018, Ủy ban nhân dân huyện Trần Văn Thời ra Quyết định số 1327/QĐ-UBND về việc giải thể trường tiểu học Đất Biển sáp nhập vào trường tiểu học 3 Phong Điền.
  • * Năm học 2018-2019 toàn huyện có 47 trường tiểu học trực thuộc Phòng GD&ĐT
    Ngày 02/11/2018 Ủy ban nhân dân huyện Trần Văn Thời ra Quyết định số 7087/QĐ-UBND về việc sáp nhập trường tiểu học 3 Sông Đốc và Trường tiểu học 1 Sông Đốc thành trường tiểu học 1 Sông Đốc.
  • * Năm học 2018-2019 huyện Trần Văn Thời xóa được 46 điểm trường lẻ
    Trong đó, bậc học mầm non xóa được 15 điểm; cấp tiểu học xóa được 30 điểm lẻ; Cấp THCS xóa được 01 điểm lẻ.
    Số điểm trường lẻ hiện còn 73 điểm (Trong đó, mầm non 41 điểm lẻ gửi học nhờ cấp tiểu học và cấp THCS; cấp tiểu học còn 30 điểm trường lẻ).

Thư mục tài liệu


Open all | Close all

Liên Kết Website

 

Danh Ngôn Cuộc Sống

Người thầy trung bình chỉ biết nói, Người thầy giỏi biết giải thích, Người thầy xuất chúng biết minh họa, Người thầy vĩ đại biết cách truyền cảm hứng.

Hỗ trợ trực tuyến

Quản trị
Name: Văn Thư

Thống Kê Truy Cập

Đang truy cậpĐang truy cập : 70

Máy chủ tìm kiếm : 2

Khách viếng thăm : 68


Hôm nayHôm nay : 665

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 70564

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 6724610