20:20 +07 Thứ hai, 18/02/2019
CHÀO MỪNG 87 NĂM NGÀY THÀNH LẬP ĐOÀN THANH NIÊN CỘNG SẢN HỒ CHÍ MINH (26/3/1931 - 26/3/2018)
Văn phòng điên tử
Sở giáo dục đào tạo
Cổng thông tin cà mau
Hệ thống mail
Cải cách hành chính
mạng giáo dục
Văn bản pháp quy

Tiện ích

Albums ảnh

Video

Văn bản

Download

Tỷ giá

Tháng Hai 18, 2019, 7:34 pm
Mua CK Bán
AUD 16,392.07 16,491.02 16,671.13
CAD 17,282.86 17,439.82 17,630.29
CHF 22,810.49 22,971.29 23,268.66
DKK - 3,462.24 3,570.76
EUR 26,035.40 26,113.74 26,766.05
GBP 29,602.93 29,811.61 30,076.98
HKD 2,913.78 2,934.32 2,978.25
INR - 324.51 337.24
JPY 202.43 204.47 210.81
KRW 19.29 20.31 21.06
KWD - 76,230.94 79,222.05
MYR - 5,656.86 5,730.09
NOK - 2,648.19 2,731.20
RUB - 349.38 389.32
SAR - 6,171.82 6,413.99
SEK - 2,473.66 2,535.94
SGD 16,897.57 17,016.69 17,202.53
THB 728.23 728.23 758.61
USD 23,150.00 23,150.00 23,250.00

Trang chủ Tin Tức Hỏi - đáp

hcm

Điều kiện hưởng phụ cấp dạy lớp ghép và phụ cấp thu hút

Thứ ba - 06/09/2016 08:48




Ảnh minh họa/internet
Ảnh minh họa/internet

GD&TĐ - Hỏi: Năm học 2016 – 2017, tôi được phân công dạy lớp ghép 2 trình độ tại điểm trường thuộc vùng có điều kiện kinh tế, xã hội đặc biệt khó khăn. Xin hỏi tôi có được hưởng đồng thời phụ cấp dạy lớp ghép và tiếp tục hưởng phụ cấp thu hút hay không? - Phạm Văn Son (pvson***@gmail.com).

* Trả lời:

Theo Điểm a Khoản 2 Điều 3 Quyết định số 15/2010/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ ngày 03 tháng 3 năm 2010 về phụ cấp dạy lớp ghép đối với giáo viên trực tiếp giảng dạy học sinh tiểu học trong các cơ sở giáo dục công lập, quy định: Giáo viên dạy lớp ghép hai trình độ, mỗi tháng được hưởng thêm 50% tiền lương của tháng giảng dạy.

Như vậy, với quy định nêu trên và theo thư bạn viết, trường hợp của bạn được hưởng phụ cấp dạy lớp ghép hai trình độ.

Cách tính được áp dụng theo Khoản 3 Điều này như sau: Phụ cấp dạy lớp ghép được tính trả trên cơ sở tiền lương tháng của giáo viên;

Tiền lương tháng của giáo viên (T) = [hệ số lương theo ngạch, bậc hiện hưởng + phụ cấp chức vụ lãnh đạo (nếu có) + phụ cấp thâm niên vượtkhung (nếu có) + hệ số chênh lệch bảo lưu (nếu có)] x mức lương tối thiểu chung.

- Phụ cấp của giáo viên dạy lớp ghép 2 trình độ = T x 50%;

Còn về phụ cấp thu hút, theo thư bạn viết, chúng tôi có thể hiểu bạn đã từng được hưởng phụ cấp thu hút và nay muốn biết có tiếp tục được hưởng phụ cấp này nữa không.

Về vấn đề này, chúng tôi xin được tư vấn như sau: Theo Khoản 1 Điều 8 Văn bản hợp nhất số: 27/VBHN-BGDĐT ngày 23/12/2014 của Bộ GD&ĐT quy định: Nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục (thuộc địa phương hoặc từ địa phương khác đến) được điều động đến công tác hoặc hiện đang công tác tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn được hưởng phụ cấp thu hút bằng 70% mức lương hiện hưởng và phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có).

Ngoài ra, tại Khoản 3 Điều này quy định: Nếu tính từ ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành, nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục đã hết thời hạn công tác theo quy định nhưng cơ quan quản lý giáo dục có thẩm quyền chưa sắp xếp, luân chuyển công tác trở về nơi ở hoặc nơi làm việc cuối cùng trước khi luân chuyển đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn thì tiếp tục được hưởng phụ cấp thu hút bằng 70% mức lương hiện hưởng và phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có), nhưng thôi không hưởng phụ cấp công tác lâu năm ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn quy định tại Điều 5 Nghị định số 116/2010/NĐ-CP ngày 24/12/2010 của Chính phủ về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

Như vậy, để tiếp tục được hưởng phụ cấp thu hút thì bạn phải thỏa mãn một trong 2 quy định của điều khoản nêu trên.


Sỹ Điền
http://giaoducthoidai.vn/

Ảnh minh họa/internetẢnh minh họa/internet

GD&TĐ - Hỏi: Năm học 2016 – 2017, tôi được phân công dạy lớp ghép 2 trình độ tại điểm trường thuộc vùng có điều kiện kinh tế, xã hội đặc biệt khó khăn. Xin hỏi tôi có được hưởng đồng thời phụ cấp dạy lớp ghép và tiếp tục hưởng phụ cấp thu hút hay không? - Phạm Văn Son (pvson***@gmail.com).

* Trả lời:

Theo Điểm a Khoản 2 Điều 3 Quyết định số 15/2010/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ ngày 03 tháng 3 năm 2010 về phụ cấp dạy lớp ghép đối với giáo viên trực tiếp giảng dạy học sinh tiểu học trong các cơ sở giáo dục công lập, quy định: Giáo viên dạy lớp ghép hai trình độ, mỗi tháng được hưởng thêm 50% tiền lương của tháng giảng dạy.

Như vậy, với quy định nêu trên và theo thư bạn viết, trường hợp của bạn được hưởng phụ cấp dạy lớp ghép hai trình độ.

Cách tính được áp dụng theo Khoản 3 Điều này như sau: Phụ cấp dạy lớp ghép được tính trả trên cơ sở tiền lương tháng của giáo viên;

Tiền lương tháng của giáo viên (T) = [hệ số lương theo ngạch, bậc hiện hưởng + phụ cấp chức vụ lãnh đạo (nếu có) + phụ cấp thâm niên vượtkhung (nếu có) + hệ số chênh lệch bảo lưu (nếu có)] x mức lương tối thiểu chung.

- Phụ cấp của giáo viên dạy lớp ghép 2 trình độ = T x 50%;

Còn về phụ cấp thu hút, theo thư bạn viết, chúng tôi có thể hiểu bạn đã từng được hưởng phụ cấp thu hút và nay muốn biết có tiếp tục được hưởng phụ cấp này nữa không.

Về vấn đề này, chúng tôi xin được tư vấn như sau: Theo Khoản 1 Điều 8 Văn bản hợp nhất số: 27/VBHN-BGDĐT ngày 23/12/2014 của Bộ GD&ĐT quy định: Nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục (thuộc địa phương hoặc từ địa phương khác đến) được điều động đến công tác hoặc hiện đang công tác tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn được hưởng phụ cấp thu hút bằng 70% mức lương hiện hưởng và phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có).

Ngoài ra, tại Khoản 3 Điều này quy định: Nếu tính từ ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành, nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục đã hết thời hạn công tác theo quy định nhưng cơ quan quản lý giáo dục có thẩm quyền chưa sắp xếp, luân chuyển công tác trở về nơi ở hoặc nơi làm việc cuối cùng trước khi luân chuyển đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn thì tiếp tục được hưởng phụ cấp thu hút bằng 70% mức lương hiện hưởng và phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có), nhưng thôi không hưởng phụ cấp công tác lâu năm ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn quy định tại Điều 5 Nghị định số 116/2010/NĐ-CP ngày 24/12/2010 của Chính phủ về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

Như vậy, để tiếp tục được hưởng phụ cấp thu hút thì bạn phải thỏa mãn một trong 2 quy định của điều khoản nêu trên.

Sỹ Điền

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 

Tin vắn

  • * Tính đến năm học 2017 - 2018 Phòng GD&ĐT huyện có 39 trường đạt chuẩn quốc gia
    Mầm non, mẫu giáo: 10 trường; tiểu học 18 trường; THCS 11 trường
  • * Tính đến hết học kỳ 1 năm học 2017 - 2018 Phòng GD&ĐT huyện có 86 trường trực thuộc với 1 214 nhóm, lớp và 33178 học sinh
    Mầm non, mẫu giáo 16 trường, 183 lớp với 5223 cháu; tiểu học 49 trường,747 lớp với 17.881 học sinh; THCS 21 trường, 284 lớp với 10.074 học sinh
  • * Toàn huyện hiện nay còn 48 trường tiểu học trực thuộc Phòng GD&ĐT
    Ngày 26/3/2018, Ủy ban nhân dân huyện Trần Văn Thời ra Quyết định số 1327/QĐ-UBND về việc giải thể trường tiểu học Đất Biển sáp nhập vào trường tiểu học 3 Phong Điền.
  • * Năm học 2018-2019 toàn huyện có 47 trường tiểu học trực thuộc Phòng GD&ĐT
    Ngày 02/11/2018 Ủy ban nhân dân huyện Trần Văn Thời ra Quyết định số 7087/QĐ-UBND về việc sáp nhập trường tiểu học 3 Sông Đốc và Trường tiểu học 1 Sông Đốc thành trường tiểu học 1 Sông Đốc.
  • * Năm học 2018-2019 huyện Trần Văn Thời xóa được 46 điểm trường lẻ
    Trong đó, bậc học mầm non xóa được 15 điểm; cấp tiểu học xóa được 30 điểm lẻ; Cấp THCS xóa được 01 điểm lẻ.
    Số điểm trường lẻ hiện còn 73 điểm (Trong đó, mầm non 41 điểm lẻ gửi học nhờ cấp tiểu học và cấp THCS; cấp tiểu học còn 30 điểm trường lẻ).

Thư mục tài liệu


Open all | Close all

Liên Kết Website

 

Danh Ngôn Cuộc Sống

Sự gương mẫu của người thầy là tia sáng mặt trời thuận lợi nhất đối với sự phát triển tâm hồn non trẻ mà không có gì thay thế được.

Hỗ trợ trực tuyến

Quản trị
Name: Lâm Tấn Điền

Thống Kê Truy Cập

Đang truy cậpĐang truy cập : 87

Máy chủ tìm kiếm : 2

Khách viếng thăm : 85


Hôm nayHôm nay : 4506

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 68867

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 6369152