02:29 EST Thứ năm, 14/11/2019
NHIỆT LIỆT CHÀO MỪNG KỶ NIỆM 37 NĂM NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM (20/11/1982 - 20/11/2019)
Văn phòng điên tử
Sở giáo dục đào tạo
Cổng thông tin cà mau
Hệ thống mail
Cải cách hành chính
mạng giáo dục
Văn bản pháp quy

Tiện ích

Albums ảnh

Video

Văn bản

Download

Tỷ giá

Tháng M. một 14, 2019, 1:54 am
Mua CK Bán
AUD 15,565.20 15,659.15 15,925.44
CAD 17,204.12 17,360.36 17,655.58
CHF 23,087.33 23,250.08 23,645.45
DKK - 3,365.39 3,470.88
EUR 25,316.81 25,392.99 26,155.63
GBP 29,465.31 29,673.02 29,937.16
HKD 2,920.58 2,941.17 2,985.21
INR - 320.82 333.40
JPY 206.14 208.22 214.26
KRW 18.36 19.33 20.87
KWD - 76,205.84 79,195.96
MYR - 5,547.94 5,619.76
NOK - 2,485.10 2,563.00
RUB - 359.90 401.03
SAR - 6,171.49 6,413.65
SEK - 2,352.79 2,412.02
SGD 16,810.78 16,929.29 17,114.18
THB 751.83 751.83 783.19
USD 23,140.00 23,140.00 23,260.00

Trang chủ Tin Tức Hỏi - đáp

hcm

Chậm nhất 20 ngày người trúng tuyển viên chức phải đến ký hợp đồng làm việc

Thứ tư - 23/03/2016 20:40
.

.

GD&TĐ - Trong thời gian tôi đi du lịch ở nước ngoài thì được thông báo trúng tuyển viên chức giáo viên. Vì vậy tôi không thể về để làm thủ tục ký hợp đồng theo như thống báo. Tuy nhiên khi tôi về nhà và lên UBND huyện để tiến hành các thủ tục ký hợp đồng làm việc thì được trường hợp của tôi đã bị hủy kết quả và họ đã thay thế bằng người khác. Xin hỏi như vậy có đúng không?- Nguyễn Phương Loan (phuongloan_nguyentran@yahoo.com).



* Trả lời:

Điều 19, Nghị định số: 29/2012/NĐ-CP ngày 12/4/2012 của Chính phủ "Về tuyển dụng, sử dụng và quản lý viên chức" quy định:

Trong thời hạn chậm nhất là 20 ngày làm việc, kể từ ngày công bố kết quả tuyển dụng, người trúng tuyển viên chức phải đến ký hợp đồng làm việc với đơn vị sự nghiệp công lập theo thông báo quy định tại Khoản 3 Điều 17 Nghị định này.

Trong thời hạn chậm nhất là 20 ngày làm việc, kể từ ngày hợp đồng làm việc được ký kết, người trúng tuyển phải đến nhận việc, trừ trường hợp hợp đồng làm việc quy định thời hạn khác.

Trường hợp người trúng tuyển có lý do chính đáng mà không thể đến nhận việc thì phải làm đơn xin gia hạn trước khi kết thúc thời hạn nêu trên gửi cơ quan, đơn vị có thẩm quyền tuyển dụng viên chức.

Trường hợp người trúng tuyển không đến ký hợp đồng làm việc trong thời hạn quy định tại Khoản 1 Điều này hoặc đến nhận việc sau thời hạn quy định tại Khoản 2 Điều này thì người đứng đầu cơ quan có thẩm quyền tuyển dụng viên chức hủy bỏ kết quả trúng tuyển hoặc chấm dứt hợp đồng đã ký kết.

Trong thư bạn không nêu rõ cụ thể trường hợp của mình có bị quá thời hạn quy định (chậm nhất là 20 ngày kể từ ngày công bố kết quả trúng tuyển) hay không nên rất khó để chúng tôi tư vấn chính xác cho bạn.

Vì vậy, nếu như trong thời hạn chậm nhất là 20 ngày làm việc bạn phải đến ký hợp đồng làm việc với đơn vị sự nghiệp công lập. Trường hợp bạn không đến ký hợp đồng làm việc trong thời hạn quy định thì bạn sẽ bị hủy kết quả trúng tuyển.

Còn việc cơ quan tuyển dụng thay thế bạn bằng người khác thì với những thông tin mà bạn cung cấp thì chúng tôi không đủ cơ sở để trả lời chính xác cho bạn.

 

Mọi ý kiến thắc mắc về chế độ chính sách đối với nhà giáo, bạn đọc gửi về chuyên mục Hộp thư bạn đọc – Báo Giáo dục & Thời đại: 29B, Ngô Quyền (Hoàn Kiếm, Hà Nội). Email: bandocgdtd@gmail.com.

Sỹ Điền
http://giaoducthoidai.vn

 

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 

Tin vắn

  • * Tính đến giữa năm học 2018 - 2019 Phòng GD&ĐT huyện có 41 trường đạt chuẩn quốc gia
    Mầm non, mẫu giáo: 11 trường; Tiểu học 19 trường; THCS 11 trường.
  • * Tính đến hết học kỳ 1 năm học 2017 - 2018 Phòng GD&ĐT huyện có 86 trường trực thuộc với 1 214 nhóm, lớp và 33178 học sinh
    Mầm non, mẫu giáo 16 trường, 183 lớp với 5223 cháu; tiểu học 49 trường,747 lớp với 17.881 học sinh; THCS 21 trường, 284 lớp với 10.074 học sinh
  • * Đến gần cuối học kỳ 2 năm học 2017-2018 toàn huyện còn 48 trường tiểu học trực thuộc Phòng GD&ĐT
    Ngày 26/3/2018, Ủy ban nhân dân huyện Trần Văn Thời ra Quyết định số 1327/QĐ-UBND về việc giải thể trường tiểu học Đất Biển sáp nhập vào trường tiểu học 3 Phong Điền.
  • * Năm học 2018-2019 toàn huyện có 47 trường tiểu học trực thuộc Phòng GD&ĐT
    Ngày 02/11/2018 Ủy ban nhân dân huyện Trần Văn Thời ra Quyết định số 7087/QĐ-UBND về việc sáp nhập trường tiểu học 3 Sông Đốc và Trường tiểu học 1 Sông Đốc thành trường tiểu học 1 Sông Đốc.
  • * Năm học 2018-2019 huyện Trần Văn Thời xóa được 46 điểm trường lẻ
    Trong đó, bậc học mầm non xóa được 15 điểm; cấp tiểu học xóa được 30 điểm lẻ; Cấp THCS xóa được 01 điểm lẻ.
    Số điểm trường lẻ hiện còn 73 điểm (Trong đó, mầm non 41 điểm lẻ gửi học nhờ cấp tiểu học và cấp THCS; cấp tiểu học còn 30 điểm trường lẻ).

Thư mục tài liệu


Open all | Close all

Liên Kết Website

 

Danh Ngôn Cuộc Sống

Ba nền tảng của học vấn là: nhận xét nhiều, từng trải nhiều và học tập nhiều.

Hỗ trợ trực tuyến

Quản trị
Name: Văn Thư

Thống Kê Truy Cập

Đang truy cậpĐang truy cập : 31


Hôm nayHôm nay : 1585

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 36904

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 7370458