14:22 +07 Thứ sáu, 25/05/2018
CHÀO MỪNG 87 NĂM NGÀY THÀNH LẬP ĐOÀN THANH NIÊN CỘNG SẢN HỒ CHÍ MINH (26/3/1931 - 26/3/2018)
Văn phòng điên tử
Sở giáo dục đào tạo
Cổng thông tin cà mau
Hệ thống mail
Cải cách hành chính
mạng giáo dục
Văn bản pháp quy

Tiện ích

Albums ảnh

Video

Văn bản

Download

Tỷ giá

Tháng Năm 25, 2018, 1:51 pm
Mua CK Bán
AUD 17,062.68 17,165.67 17,318.75
CAD 17,388.23 17,546.15 17,773.36
CHF 22,659.30 22,819.03 23,114.80
DKK - 3,529.67 3,640.36
EUR 26,493.17 26,572.89 26,809.86
GBP 30,111.71 30,323.98 30,594.40
HKD 2,861.29 2,881.46 2,924.66
INR - 332.91 345.98
JPY 205.07 207.14 208.98
KRW 19.43 20.45 21.74
KWD - 75,321.68 78,278.36
MYR - 5,689.84 5,763.59
NOK - 2,769.12 2,855.97
RUB - 369.30 411.51
SAR - 6,059.40 6,297.25
SEK - 2,567.29 2,631.96
SGD 16,783.38 16,901.69 17,086.55
THB 696.96 696.96 726.04
USD 22,745.00 22,745.00 22,815.00

Trang chủ Tin Tức Hỏi - đáp

hcm

Các trường hợp giáo viên được chuyển sang ký hợp đồng không xác định thời hạn

Thứ hai - 09/11/2015 09:35
.

.

GD&TĐ - Tôi là giáo viên dạy hợp đồng cho một trường THCS công lập đến nay đã được hơn 5 năm. Tôi được đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc, được xếp lương theo Nghị định 204/2004/NĐ-CP và được hưởng các quyền lợi như một viên chức trong biên chế. Vậy tôi có được chuyển sang ký hợp đồng không xác định thời hạn hay không? Chu Thị Hồng Vân (hongvan***@gmail.com).


* Trả lời: 

Theo Khoản 1, Điều 43, Nghị định số: 29/2012/NĐ-CP ngày 12/4/2012 của Chính phủ về tuyển dụng, sử dụng và quản lý viên chức quy định việc tổ chức thực hiện ký kết hợp đồng làm việc đối với viên chức theo quy định tại Điều 59 Luật Viên chức như sau:

- Đối với viên chức được tuyển dụng trước ngày 1/7/2003, người đứng đầu đơn vị sự nghiệp công lập có trách nhiệm tiến hành các thủ tục để ký hợp đồng làm việc không xác định thời hạn đối với viên chức theo quy định tại khoản 2, Điều 25, Điều 26, Điều 28, Điều 29, Điều 30 Luật Viên chức và khoản 2, Điều 18 Nghị định này, bảo đảm các quyền lợi, chế độ, chính sách về ổn định việc làm, chế độ tiền lương và các quyền lợi khác mà viên chức đang hưởng.

- Đối với viên chức được tuyển dụng từ ngày 1/7/2003 đến ngày 1/1/2012, căn cứ thời gian công tác; hợp đồng làm việc đã ký kết với đơn vị sự nghiệp công lập, người đứng đầu đơn vị sự nghiệp công lập thực hiện việc ký hợp đồng làm việc xác định thời hạn hoặc không xác định thời hạn đối với viên chức theo quy định của Luật Viên chức.

- Đối với viên chức được tuyển dụng sau ngày 1/1/2012, người đứng đầu đơn vị sự nghiệp công lập thực hiện việc ký hợp đồng làm việc theo quy định tại Luật Viên chức.

Còn theo Khoản 2 Điều 22 Bộ luật lao động quy định: Khi hợp đồng lao động quy định tại điểm b và điểm c khoản 1 Điều này hết hạn mà người lao động vẫn tiếp tục làm việc thì trong thời hạn 30 ngày, kể từ ngày hợp đồng lao động hết hạn, hai bên phải ký kết hợp đồng lao động mới; nếu không ký kết hợp đồng lao động mới thì hợp đồng đã giao kết theo quy định tại Điểm b Khoản 1 Điều này trở thành hợp đồng lao động không xác định thời hạn và hợp đồng đã giao kết theo quy định tại Điểm c Khoản 1 Điều này trở thành hợp đồng lao động xác định thời hạn với thời hạn là 24 tháng.

Trường hợp hai bên ký kết hợp đồng lao động mới là hợp đồng xác định thời hạn thì cũng chỉ được ký thêm 1 lần, sau đó nếu người lao động vẫn tiếp tục làm việc thì phải ký kết hợp đồng lao động không xác định thời hạn.

Căn cứ vào các quy định nêu trên và theo thư bạn viết, chúng tôi có thể hiểu bạn được ký hợp đồng làm việc vào năm 2009 hoặc 2010. Đối chiếu với các quy định hiện hành nêu trên, trường hợp của bạn thuộc đối tượng được xem xét để ký hợp đồng làm việc không xác định thời hạn.

Sỹ Điền
http://giaoducthoidai.vn

 

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 

Tin vắn

  • * Tính đến năm học 2017 - 2018 Phòng GD&ĐT huyện có 39 trường đạt chuẩn quốc gia
    Mầm non, mẫu giáo: 10 trường; tiểu học 18 trường; THCS 11 trường
  • * Tính đến hết học kỳ 1 năm học 2017 - 2018 Phòng GD&ĐT huyện có 86 trường trực thuộc với 1 214 nhóm, lớp và 33178 học sinh
    Mầm non, mẫu giáo 16 trường, 183 lớp với 5223 cháu; tiểu học 49 trường,747 lớp với 17.881 học sinh; THCS 21 trường, 284 lớp với 10.074 học sinh
  • * Toàn huyện hiện nay còn 48 trường tiểu học trực thuộc Phòng GD&ĐT
    Ngày 26/3/2018, Ủy ban nhân dân huyện Trần Văn Thời ra Quyết định số 1327/QĐ-UBND về việc giải thể trường tiểu học Đất Biển sáp nhập vào trường tiểu học 3 Phong Điền.

Thư mục tài liệu


Open all | Close all

Liên Kết Website

 

Danh Ngôn Cuộc Sống

Người thầy trung bình chỉ biết nói, Người thầy giỏi biết giải thích, Người thầy xuất chúng biết minh họa, Người thầy vĩ đại biết cách truyền cảm hứng.

Hỗ trợ trực tuyến

Quản trị
Name: Lâm Tấn Điền

Thống Kê Truy Cập

Đang truy cậpĐang truy cập : 44


Hôm nayHôm nay : 2089

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 45988

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 5753443